Kun san menene aikace-aikacenazurfa nanowires?
Nanomaterials mai girma ɗaya yana nufin girman girman abu ɗaya tsakanin 1 da 100nm.Barbashi na ƙarfe, lokacin shigar da nanoscale, za su nuna tasiri na musamman waɗanda suka bambanta da na ƙarfe na macroscopic ko atom ɗin ƙarfe guda ɗaya, kamar ƙananan tasirin girman, musaya, Tasiri, tasirin girman adadi, tasirin macroscopic quantum tunneling effects, da tasirin tsare dielectric.Saboda haka, karfe nanowires suna da babban damar aikace-aikace a fannonin wutar lantarki, na'urorin gani, thermals, magnetism da catalysis.Daga cikin su, ana amfani da nanowires na azurfa a cikin masu haɓakawa, haɓakaccen haɓakar Raman watsawa, da na'urorin microelectronic saboda kyawawan halayen wutar lantarki, ƙarancin zafi, ƙarancin juriya, babban fahimi, da ingantaccen biocompatibility, ɓangarorin fim ɗin hasken rana, micro-electrodes, da biosensors.
Azurfa nanowires da aka yi amfani da su a cikin filin catalytic
Nanomaterials na Azurfa, musamman nanomaterials na azurfa tare da girman iri ɗaya da babban al'amari, suna da manyan kaddarorin kuzari.Masu binciken sun yi amfani da PVP a matsayin mai tabbatar da ƙasa kuma sun shirya nanowires na azurfa ta hanyar hydrothermal kuma sun gwada kaddarorin su na electrocatalytic oxygen rage amsawar (ORR) ta cyclic voltammetry.An gano cewa nanowires na azurfa da aka shirya ba tare da PVP ba suna da mahimmancin ƙimar ORR na yanzu yana ƙaruwa, yana nuna ƙarfin lantarki mai ƙarfi.Wani mai bincike ya yi amfani da hanyar polyol don shirya nanowires na azurfa da sauƙi da sauƙi ta hanyar daidaita adadin NaCl (iri kai tsaye).Ta hanyar yin amfani da linzamin kwamfuta, an gano cewa nanowires na azurfa da nanoparticles na azurfa suna da ayyuka daban-daban na electrocatalytic don ORR a ƙarƙashin yanayin alkaline, nanowires na azurfa suna nuna mafi kyawun aikin haɓakawa, kuma nanowires na azurfa sune electrocatalytic ORR Methanol yana da mafi kyawun juriya.Wani mai bincike yana amfani da nanowires na azurfa da aka shirya ta hanyar polyol azaman lantarki mai ƙarfi na batirin lithium oxide.A sakamakon haka, an gano cewa nanowires na azurfa yana da babban al'amari yana da babban yanki na amsawa da ƙarfin rage iskar oxygen, kuma yana haɓaka halayen bazuwar batirin lithium oxide a ƙasa da 3.4 V, wanda ya haifar da cikakkiyar ingancin lantarki na 83.4% , yana nuna kyakkyawan kayan lantarki na electrocatalytic.
Azurfa nanowires da aka yi amfani da su a filin lantarki
Nanowires na Azurfa sannu a hankali sun zama abin da aka fi mayar da hankali kan bincike na kayan lantarki saboda kyawawan halayen wutar lantarki, ƙarancin juriya da babban bayyananne.Masu bincike sun shirya na'urorin lantarki na azurfa nanowire masu haske tare da santsi.A cikin gwaji, an yi amfani da fim ɗin PVP a matsayin aikin aiki, kuma an rufe fuskar fim ɗin nanowire na azurfa ta hanyar hanyar canja wuri na inji, wanda ya inganta ingantaccen yanayin nanowire.Masu binciken sun shirya fim mai sassaucin ra'ayi mai ɗaukar hoto tare da kaddarorin ƙwayoyin cuta.Bayan an lanƙwasa fim ɗin madaidaiciyar sau 1000 (radius na lankwasawa na 5mm), juriyarsa ta fuskarsa da watsa haske ba su canza sosai ba, kuma ana iya amfani da shi sosai ga nunin kristal na ruwa da kayan sawa.Na'urorin lantarki da na'urorin hasken rana da sauran fannoni da dama.Wani mai bincike yana amfani da 4 bismaleimide monomer (MDPB-FGEEDR) a matsayin madaidaicin sinadari don shigar da sinadarai na zahiri wanda aka shirya daga nanowires na azurfa.Jarabawar ta gano cewa bayan da aka yi sheared ɗin polymer ɗin da ƙarfin waje, an gyara ma'aunin a ƙarƙashin dumama a 110 ° C, kuma 97% na haɓakar yanayin za a iya dawo da shi a cikin mintuna 5, kuma ana iya yanke wannan matsayi akai-akai kuma a gyara shi. .Wani mai bincike ya yi amfani da nanowires na azurfa da sifofin ƙwaƙwalwar ajiya (SMPs) don shirya polymer mai gudanarwa tare da tsari mai Layer biyu.Sakamakon ya nuna cewa polymer yana da kyakkyawan sassauci da haɓakawa, zai iya mayar da 80% na lalacewa a cikin 5s, da kuma ƙarfin lantarki kawai 5V, koda kuwa nakasar ƙaƙƙarfan ya kai 12% har yanzu yana kula da kyakkyawan aiki, Bugu da ƙari, LED Ƙwararrun kunnawa. kawai 1.5V.polymer mai gudanarwa yana da babban damar aikace-aikace a fagen na'urorin lantarki masu sawa a nan gaba.
Azurfa nanowires da aka yi amfani da su a fagen na'urorin gani
Nanowires na Azurfa suna da kyawawan halayen wutar lantarki da yanayin zafi, kuma nasu na musamman babban nuna gaskiya an yi amfani da su sosai a cikin na'urorin gani, ƙwayoyin rana da kayan lantarki.Nanowire na azurfa mai haske tare da santsi mai laushi yana da kyawawa mai kyau kuma watsawa har zuwa 87.6%, wanda za'a iya amfani dashi azaman madadin diodes masu haske na kwayoyin halitta da kayan ITO a cikin kwayoyin hasken rana.
A cikin shirye-shiryen gwaje-gwajen fina-finai masu sassaucin ra'ayi, an bincika cewa ko adadin adadin nanowire na azurfa zai yi tasiri ga gaskiyar.An gano cewa yayin da adadin zagayowar ajiya na nanowires na azurfa ya karu zuwa sau 1, 2, 3, da 4, fahintar wannan fim mai nuna gaskiya a hankali ya ragu zuwa 92%, 87.9%, 83.1%, da 80.4%, bi da bi.
Bugu da kari, ana iya amfani da nanowires na azurfa azaman mai ɗaukar jini mai haɓakawa sama kuma ana amfani da su sosai a cikin haɓaka sararin samaniya na Raman spectroscopy (SERS) don samun ganowa sosai kuma mara lalacewa.Masu binciken sun yi amfani da madaidaiciyar yuwuwar hanya don shirya tsararrun nanowire na kristal na kristal tare da santsi mai santsi da babban al'amari a cikin samfuran AAO.
Azurfa nanowires da aka yi amfani da su a fagen firikwensin
Ana amfani da nanowires na Azurfa sosai a fagen na'urori masu auna firikwensin saboda kyawawan halayen zafi, ƙarfin wutar lantarki, haɓakar ƙwayoyin cuta da kaddarorin ƙwayoyin cuta.Masu binciken sun yi amfani da nanowires na azurfa da gyare-gyaren lantarki da aka yi da Pt a matsayin na'urori masu auna firikwensin halide don gwada abubuwan halogen a cikin tsarin bayani ta hanyar voltammetry na cyclic.Hankali ya kasance 0.059 a cikin 200 μmol/L ~ 20.2 mmol/L Cl-solution.μA/(mmol•L), a cikin kewayon 0μmol/L ~ 20.2mmol/L Br- da I-solutions, da hankali sun kasance 0.042μA/(mmol•L) da 0.032μA/(mmol•L) bi da bi.Masu binciken sun yi amfani da na'urar lantarki na carbon da aka gyara da aka yi da nanowires na azurfa da kuma chitosan don saka idanu akan abubuwan da ke cikin ruwa tare da tsananin hankali.Wani mai bincike ya yi amfani da nanowires na azurfa da aka shirya ta hanyar hanyar polyol kuma ya gyara allon buga carbon electrode (SPCE) tare da janareta na ultrasonic don shirya firikwensin H2O2 maras enzymatic.Gwajin polarographic ya nuna cewa firikwensin ya nuna ingantaccen martani na yanzu a cikin kewayon 0.3 zuwa 704.8 μmol / L H2O2, tare da hankali na 6.626 μA / (μmol • cm2) da lokacin amsawa na 2 s kawai.Bugu da kari, ta hanyar gwaje-gwajen titration na yanzu, an gano cewa farfadowar firikwensin H2O2 a cikin jinin ɗan adam ya kai kashi 94.3%, yana ƙara tabbatar da cewa ana iya amfani da wannan firikwensin H2O2 maras enzymatic don auna samfuran halitta.
Lokacin aikawa: Juni-03-2020